



efficiently managing air safety

MAMLAKA YA USAFIRI WA ANGA YA KENYA

HATI YA HUDUMA

Mamlaka ya Usafiri wa Anga inajitolea kuzingatia Maadili ya Taifa na Kanuni za Utawala Bora katika utoaji wake wa huduma kwa adabu, ubora na kwa namna inayohifadhi mazingira.

Huduma yoyote isiyozingatia viwango vilivyoorodheshwa hapo juu au afisa yeyote asiyezingatia matakwa haya ya utoaji huduma anafaa kuripotwa kwa:

Mkurugenzi Mkuu
Mamlaka ya Ufasiri wa Anga
Ghorofa ya 4, Jumba la Aviation,
Uwanja wa Kimataifa wa Ndege wa Au
Jomo Kenyatta
S. L. P 30163- 00100 Nairobi
Simu +254 020 6827560-5 & 6827470-5
Baruapepe: info@kcaa.or.ke
Tovuti: <http://www.kcaa.or.ke/>

Katibu wa Tume /Afisa Mkuu Mtendaji,
Tume ya Utawala wa Haki
Ghorofa ya 2 , Jumba la West End
S.L. P 20414 – 00200 Nairobi
Simu: + 254 020 2270000
Baruapepe: certificationpc@ombudsman.go.ke
Tovuti: <http://www.ombudsman.go.ke/>

Ruwaza

Kuwa mfumo wa usafiri wa anga wa kiwango cha juu ulio salama na endelevu

Lengo

Kwa ustadi na uekevu kupanga, kukuza, kusimamia na kudhibiti sekta ya usafiri wa anga kwa njia salama na ya kisasa huku tukitoa mafunzo bora pamoja na huduma za Kuongoza Usafiri wa Anga

HATI YA HUDUMA

Huduma	Mahitaji	Gharama	Muda
Maswali ya kijumla na shukrani	Maswali yaliyoandikwa au kuwasilishwa kwa mazungumzo	Bure	Siku 1
Kuidhinishwa kwa mipango ya Usalama	Barua ya maombi na mwongozo wa usalama	Shilingi 5,000	Siku 30
Kuidhinisha milingoti na miundo mingine	Kulingana na sheria za viwanja vya ndege	Shilingi 20,000 – 50,000	Siku 15
Kuidhinisha miongozo ya viwanja vya ndege na nyaraka zingine	Kulingana na miongozo ya viwanja vya ndege	Shilingi 2,000 – 10,000	Siku 30
Kupata ushauri kuhusu uongozaji wa vyombo vya anga, viziuzi vya angani na hitilafu nyinginezo	Kulingana na maombi yaliyotolewa	Shilingi 10,000	Siku 15
Utoaji wa kwanza wa ATPL/CPL/PPL/SPL/ATC na leseni ya kusafiri kwa ndege	Kulingana na KCARS PEL	Shilingi 1000 – 8,000	Siku 7
Kuhalalisha na kutoa upya ATPL/CPL/PPL, ATC, kusafiri kwa ndege na leseni za wahandisi wa ndege	Kulingana na KCARS PEL zinazofaa	Ksh 2,000 – 8,000	Siku 7
Kutoa na utoaji upya wa Cheti cha Mhudumu wa Ndege, I/R, Leseni ya Mtoaji Maagizo wa Ndege na Mhudumu wa Radio ya Ndege	Kulingana na KCARS PEL zinazofaa	Shilingi 700 - 4,000	Siku 7
Kusajilisha Ndege	Kulingana na KCARS PEL zinazofaa	Shilingi 6,000 – 60,000	Siku 10
Ruhusa ya dharura ya safari ya anga	Kutuma maombi ya idhini kwa mtandao kwa kuambatisha nyaraka zinazofaa	Dola za Kiamrekani 50 - 800	Siku 3
Kuidhinisha Kibali cha kukodisha ndege	Kutuma maombi, kutoa malipo na nyaraka zinazofaa	Dola za Kiamrekani 150	Siku 10
Leseni ya Muda mfupi	Kutuma maombi, kutoa malipo na nyaraka zinazofaa	Dola za Kiamrekani 1000	Siku 14
Utoaji wa kwanza, Kutoa upya na Kubadilisha Leseni ya Huduma ya Anga	Kutuma maombi, kutoa malipo na nyaraka zinazofaa	Dola za Kiamrekani 300 – 1500	Siku 120
Utoaji wa kwanza na Kutoa upya kwa Idhini ya AMEL, Kuidhinisha Wahandisi /TBO/ Uenezaji na Mabadiliko	Kulingana na KCARS PEL zinazofaa	Shilingi 2,000 - 5,000	Siku 5
Kuidhinisha Chama cha Wafanyakazi wa Kukarabati Ndege (AMO)	Kukamilisha Awamu ya 4 kulingana na KCARS	Kulingana na AIC 5/12	Siku 7 baada ya kukamilisha awamu ya 4
Kuidhinisha miongozo ya ndege na kiufundi	Mahitaji ya AMO/AOC	Shilingi 3000 – 10,000	Siku 90
Utoaji wa kwanza wa Cheti cha Ufaaji katika anga (C ya A)	Kukamilisha ukaguzi na kuidhinisha mahitaji	Shilingi 3,000 - 35,000 pamoja na Shilingi 2,700 kwa kila kilo 500 zaidi	Siku 5
Utoaji upya wa Cheti za Ufaaji katika anga (C ya A)	Kukamilisha ukaguzi na kuidhinisha mahitaji	Shilingi 3,000 - 15,000 pamoja na Shilingi 2,700 kwa kila kilo 500 zaidi	Siku 3
Mgao wa aina ya AMEL/ Ubadilikaji/Uidhinishaji	Utoaji wa matokeo ya mtihani yafaa	Shilingi 2000 – 8,000	Siku 10
Kutoa barua za Ukaguzi wa Misamaha ya Kulipa ushuru	Mahitaji ya Kukagua Vipuri ya Mamlaka ya Usafiri wa Anga Kenya	Dola za Kiamrekani 8 – 1302 kulingana na thamani ya vifaa au vipuri	Siku 2
Kibali maalumu cha usafiri anga	Sheria za ufaaji wa usafiri wa angani	Shilingi 8,000 – 75,000	Siku 3
Utoaji wa kwanza na utoaji upya wa AOC	Kukamilisha michakato ya	Shilingi 80,000 -	Siku 10

Kumbuka: Siku inarejelea siku tano na juma la kazi

Huduma	Mahitaji	Gharama	Muda
Utoaji wa kwanza na utoaji upya wa AOC	Kukamilisha michakato ya awamu ya 5- kulingana na sheria za KCARS, AOC na sheria za Utawala nambari 5 & 8	Shilingi 80,000 - 250,000	Siku 10 (baada ya kukamilisha awamu ya 5)
Ukaguzi wa ndege wa kujumuishwa kwa AOC	Kulingana na sheria za AOC & Utawala. Sheria nambari 22	Shilingi 30,000 - 50,000	Siku 4
Ukaguzi wa Ngege kwa FOC/nyongeza ya ndege	Kulingana na sheria za AOC na za Utawala. Sheria nambari 22	Dola za Kiamrekani 500 - 1000	Siku 3
Ukaguzi wa mashine ya kumithilisha ndege	Kulingana na sheria za AOC na za Utawala. Sheria nambari 183	Dola za Kiamrekani 1000	Siku 5
Majibu ya maombi ya kuwasajilisha wanafunzi wapya	Fomu za kiingilio zilizojazwa na malipo ya ada ya maombi	Shilingi 1000	Siku 5
Utoaji wa vyeti vya matokeo ya mitihani	Fomu ya maombi na cheti cha kukamilisha	Bure	Siku 2
Kongamano/Shughuli za chakula/Makazi/Michezo na huduma nyinginezo za ukarimu	Kujiandikisha na kulipia	Kulingana na orodhi ya malipo ya EASA	Siku 1
Kujiandikisha kwa IAIP	Ithibati ya malipo	Ununuzi: Nchini Shilingi 13,500 Nje ya Nchi Dola 380 Kujiandikisha: Nchini Shilingi 3,500 Nje ya Nchi Dola 200	Dakika 10
Kushughulikia data za sayansi ya ndege	Data zinatimiza mahitaji	Sehemu ya malipo ya ANS	Kulingana na kalenda ya Per AIRAC
Kukubali Mipango ya Ndege	Inatimiza mahitaji ya kitaifa na ICAO	Sehemu ya malipo ya ANS	Dakika 20
Kuidhinishwa kuanza safari, kuidhinishwa kutumia njia ya uwanja na idhinisho la ATC	Kuandikisha Mipango ya Ndege, Maombi kutoka kwa Rubani mwenye zamu	Sehemu ya malipo ya ANS	Dakika 3
Utafutaji wa Awali na Uratibu wa Ukoaji	Ndege iliyo katika dharura, ajali, kulazimishwa kutua au maombi kutoka shirika linalofaa	Bure	Dakika 1
Majibu ya ripoti ya ukaguzi wa ATC	Ripoti imepokelewa kutoka kwa mhudumu, rubani au mdhibiti wa trafiki	Bure	Siku 21
Kusajilisha ELT/PLB/EPIRB	Kuregesha fomu za ELT/PLB/EPIRB	Bure	Masaa 24
Kuweka nambari ya SSR (Hali S)	Ndege zilizosajilishwa katika Rejista ya Ndege za Kenya	Dola za Kiamrekani 75	Siku 2
Kushughulikia maombi ya Deni	Barua na maombi ya dhamana kulingana na mapato ya kila mwezi	Bure	Siku 5
Kushughulikia malipo ya wauzaji	Nyaraka zifaa za kuomba malipo (ankara na ithibati kwamba bidhaa na hudumua zilitolewa)	Bure	Siku 22
Kushughulikia malalamishi na kuyatatua	Malalamishi yaliyoandikwa	Bure	Siku 30

Kumbuka: Siku inarejelea siku tano na juma la kazi